Ààrẹ Bola Ahmed Tinubu ní Ọjọ́bọ̀ kópa nínú ìpàdé àrà ọ̀tọ̀ ti Àjọ Ọrọ̀-Ajé ti Àwọn Orílẹ̀-èdè Ìwọ̀-Oòrùn Áfíríkà (ECOWAS) tí wọ́n péjọ láti kojú ìṣòro ìṣèlú tó ń ṣẹlẹ̀ ní Guinea-Bissau.
Pẹ̀lú àwọn olórí ìwọ̀-oòrùn Áfíríkà mìíràn nípasẹ̀ Zoom, Ààrẹ Tinubu kópa nínú ìjíròrò gíga tí a gbé kalẹ̀ láti pa ìdúróṣinṣin mọ́ àti láti gbé ìlànà òfin lárugẹ lẹ́yìn àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ tuntun ní orílẹ̀-èdè náà.
Àpérò náà, tí ó wáyé ní ọjọ́ kẹtàdínlógún oṣù kọkànlá ọdún 2025, wáyé láàárín àwọn àníyàn tó ń pọ̀ sí i lórí àwọn wàhálà ìṣèlú àti àìdánilójú ààbò ní Guinea-Bissau.
